สถานกงสุลใหญ่ ณ เมืองเจดดาห์ จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์
สถานกงสุลใหญ่ ณ เมืองเจดดาห์ จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์
วันที่นำเข้าข้อมูล 5 พ.ย. 2566
วันที่ปรับปรุงข้อมูล 5 พ.ย. 2566
| 701 view
สถานกงสุลใหญ่ ณ เมืองเจดดาห์ จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์
![💠](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t14/1.5/16/1f4a0.png)
เมื่อวันที่ 19 สิงหาคม 2566 ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ และพนักงานสถานกงสุลใหญ่ ณ เมืองเจดดาห์ และสำนักงานส่งเสริมการค้าในต่างประเทศ ณ เมืองเจดดาห์ ร่วมกันจัดกิจกรรมจิตอาสา มอบอุปกรณ์การเรียนการศึกษาให้แก่นักเรียนไทยตั้งแต่ระดับชั้นประถมศึกษา มัธยมศึกษา และนักเรียน กศน. ในโครงการโรงเรียนสอนภาษาไทยและวัฒนธรรมไทย จำนวนกว่า 135 ราย เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ณ สถานกงสุลใหญ่ฯ